



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS,
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI



29 OKTOBA, 2021

TAARIFA KWA UMMA

MANISPAA YA KINONDONI YA IMEIDHINISHA MIKOPO YA WANAWAKE VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU ROBO YA NNE YA MWAKA 2020/2021

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni kupitia Kamati yake ya Fedha na Uongozi imeidhinisha kiasi cha Tshs. **266,875,000/=** fedha za mfuko wa wanawake, vijana na Watu wenye Ulemavu kwa vikundi **57** vyenye sifa baada ya kukidhi vigezo vyote vinavyotakiwa na kanuni mpya ya mwaka **2021** inayotumika katika utoaji wa mikopo hiyo.

Taarifa iliyotolewa na kamati ya mikopo katika kikao cha Kamati ya Fedha na Uongozi inaonesha kuwa Tshs. **142,900,000/=** zimetolewa kwa vikundi **32** vya wanawake, Tshs. **64,200,000/=** zimetolewa kwa vikundi **19** vya vijana na Tshs. **59,775,000/=** zimetolewa kwa vikundi **6** vya watu wenye ulemavu.

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kinondoni, Mh. Songoro Mnyonge ametoa rai kwa wananchi wa Kinondoni, hususani Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu kuitumia fursa hii iliyotolewa na Serikali kuinua kipato chao. Pia ameitaka Menejimenti ya Manispaa na Idara husika kuongeza kasi na umakini katika uhakiki wa Vikundi vya waombaji ili fedha inayotokana na **10%** ya Mapato ya ndani zinazotengwa kila mwezi ziweze kutolewa zote na kuwafikia waombaji wote kwa wakati katika kila robo ya mwaka.

Akizungumzia tatizo la marejesho ya Mikopo inayotolewa kwa vikundi hivyo, Mstahiki Meya amewataka Waheshimwa Madiwani wote na wataalam kuangalia namna nzuri ya kubuni miradi kwani ni vema kuwa na vikundi vichache vyenye mikopo wenye tija ili ili miradi inayoanzishwa na Vikundi iwe na faida kwa wananchi na itakayoweza kurejeshwa kwa Mikopo uliotolewa kwa wakati bila vikwazo.

Jumla ya vikundi **72** vyenye thamani ya Tshs. **618,252,330/=** viliomba mikopo hiyo katika robo ya nne **2020/2021**, wanawake vikundi **39** vyenye thamani ya Tshs. **265,300,000/=**, Vijana vikundi **27** vyenye thamani ya Tshs. **293,177,333/=** na watu wenye ulemavu vikundi **6** vyenye thamani ya Tshs. **59,777,000/=**.

Imetelewa na:

Sebastan M. Mhowera
AFISA UHUSIANO
MANISPAA YA KINONDONI