HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU NG,0OMBE WALIOCHINJWA KWENYE
LORI NO. T-486 DHZ ENEO LA TEGETA KARIBU NA NJIA YA KUELEKEA
MACHINJIONI JANA JUMAPILI TAREHE 13/05/2017 SAA 10.30 ALFAJIRI.

Jana jumapili tarehe 13/05/2018 saa 10.30 Alfajiri ,Wananchi wema walitoa
taarifa kuhusu Ng,ombe waliochinjwa kwenye lori No. T-486 DHZ eneo la
Tegeta karibu na barabara/njia ya kuelekea machinjioni ambapo dereva na
watu waliokuwa wakiwachinja Ng,ombe hao walikimbia kutokana na kelele
zilizokuwa zikipigwa na wananchi hao.

Mkaguzi wa nyama wa Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni alipewa
taarifa hiyo akiwa machinjioni akiendelea na majukumu yake ya ukaguzi
wa nyama hivyo akalazimika kukatisha na kwenda katika eneo la tukio na
kukuta wananchi wengi ambapo alichukua jukumu la kufanya mawasiliano
kwa haraka na Mamlaka mbalimbali likiwemo jeshi la polisi ambao
walidhibiti eneo hilo na hakuna nyama au kiungo kilichotoka au kuuzwa
. kama baadhi ya vyombo vya Habari vilivyoripoti .

Kwa taarifa hii tunaujulisha umma kuwa Ng,ombe wote 12 waliokutwa
kwenye gari wakiwa wamekufa waliteketezwa kama sheria na taratibu
zinavyotutaka katika eneo la Mabwepande kwa kuchomwa moto na
kufukiwa, chini ya ulinzi wa Jeshi la polosi na usimamizi wa Afisa Mifugo
wa Manispaa, Afisa Afya .wa Manispaa, Afisa kutoka bodi ya nyama,Afisa
kutoka TFDA na Afisa wa Wizara ya Mifugo na uvuvi.

Aidha baada ya kuteketezwa kwa nyama hiyo hatua zifuatazo
zimechukuliwa:-

1. Machinjio ya Tegeta imefungwa, wakati uchunguzi unaendelea na
kupisha hali ya utulivu wakati wananchi wakisubiri kupata
mrejesho kwa Kkila hatua zitakazochukuliwa.

2. Jalada la maelezo limefunguliwa..

3. Gariiliyobeba ng,ombe hao imeshikiliwa kituo cha polisi Wazo .



4, Polisi wanamtafuta Mfanyabiashara anayehusika na Ng.ombe hao
kwa hatua zaidi za kisheria , wakati Ofisi haijatoa kibali cha
kuondoa ng,ombe wake 42 kati ya ng,ombe 54.

5. Idara ya Mifugo inaendelea na ufuatiliaji wa usimamizi wa
kudhibiti uchinjaji ,usitokee kwa kuwa Machinjio imefungwa.

6. Kuruhusu Ngombe walioshushwa machinjioni kupelekwa
machinjio zingine ambapo 55 ziliondolewa usiku wa jana jumapili
tarehe 13/05/2018 na waliosalia wameondolewa leo jumatatu
tarehe 14/05/2018.

7. Kufuatilia kama Wataalamu wa mifugo , Wizara ya Mifugo na
Uvuvi waliruhusu gari yenye mifugo hiyo kituo cha ukaguzi
Kibaha mizani na kwenye mnada wa Pugu.
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