
TAARIFA YA UJENZI WA SHULE MPYA YA AWALI NA  MSINGI MIVUMONI 

ILIYOPO KATA YA WAZO KATIKA MANISPAA YA KINONDONI. 

Shule mpya ya Msingi Mivumoni imejengwa kutokana na mahitaji makubwa 

ya Shule katika mtaa wa Mivumoni. Watoto wa eneo hili walikuwa wakilazimika 

kwenda kusoma katika Shule za msingi za Wazo Hill, Kisauke, Benaco na 

Nakasangwe ambako ni mbali zaidi ya km 3. Hivyo, Halmashauri katika 

kutatua tatizo hili ilitenga katika bajeti yake ya mwaka 2017/2018 kiasi cha 

Shilingi 76,500,000/= ambapo madarasa manne (4) yalijengwa na bajeti ya 

2018/2019 ilitenga kiasi cha Shilingi 131,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa Shule 

hii. Hivyo, kufanya jumla ya fedha yote iliyotumika katika ujenzi kufikia sasa 

kuwa Shilingi 207,500,000/=. 

Shule hii imejengwa katika eneo lenye ukubwa wa mita za mraba 17,555. 

Aidha, Shule hii imekwisha sajiliwa na Kamishna wa Elimu kwa namba EM.17840 

mnamo tarehe 25.03.2019.  

MAENDELEO YA UJENZI: 

 Ujenzi  wa awamu ya kwanza ulikuwa wa madarasa manne (4) yaliyoanza 

kujengwa tarehe 26.04.2018 na kukamilika tarehe 17.07.2018 kwa  gharama ya 

Shilingi 68,000,000/=, ikiwa ni wastani wa Shilingi 17,000,000/= kwa kila darasa. 

Ujenzi wa awamu ya pili ulijumuisha madarasa matano (5), ofisi ya walimu, 

vyoo vya walimu matundu matatu (3), ofisi ya mwalimu mkuu na matundu 

kumi na tatu (13) ya vyoo vya wanafunzi pamoja na chumba maalum cha 

wanafunzi wa kike (Changing room). 

Ujenzi huu wa awamu ya pili umegharimu    Shilingi 139,500,000/=, ikiwa vyoo 

vya wanafunzi vimegharimu kiasi cha Shilingi 29,000,000/=, na madarasa 

matano (5), ofisi ya walimu, ofisi ya mwalimu mkuu na matundu matatu (3) ya 

vyoo vya walimu vimegharimu kiasi cha Shilingi 110,500,000/=. Samani za ofisi 

ya walimu na mwalimu mkuu zimenunuliwa kutokana na fedha hiyo.  

Uwepo wa Shule hii katika Kata ya Wazo unakamilisha utekelezaji wa Sera ya 

Elimu ya mwaka 2014 na Ilani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya mwaka 

2015 - 2020 inayotaka mwanafunzi wa Elimu ya Msingi aifikie shule ndani ya km 

3. Hivyo, katika Kata hii wanafunzi wataweza kuzifikia Shule za msingi ndani ya 

km 3. 

Ndugu kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru kitaifa, Shule hii imejengwa 

kwa kutumia force akaunti chini ya usimamizi wa kamati na uongozi wa Shule 

ya msingi Wazo Hill, ambapo fedha zake zote ziliwekwa katika akaunti ya Shule 

ya msingi Wazo Hill. 
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