

## MUUNDO WA KATIBA

### **1. JINA LA KIKUNDI**

### **2. ANUANI YA KIKUNDI**

- a. Iwepo anuani ya Posta na ya kimazingira mfano; ipo mtaa wa ... karibu na ...
- b. Kuwe na namba ya simu

### **3. MADHUMUNI YAKIKUNDI AU MALENGO YA KIKUNDI NA KAZI ZA KIKUNDI**

### **4. UANACHAMA WA KIKUNDI**

- a. Aina za uanachama

### **5. MASHARTI YA KUJIUNGA KWENYE KIKUNDI**

### **6. HAKI ZA MWANACHAMA**

### **7. WAJIBU WA MWANACHAMA**

### **8. UKOMO WA MTU KUWA MWANACHAMA WA KIKUNDI**

### **9. UONGOZI WA KIKUNDI**

- a. Viongozi muhimu ni Mwenyekiti, Katibu na Mweka Hazina
- b. Wanaweza kuweka na wasaidizi wao au wakaweka viongozi wengine zaidi wapendavyo wao
- c. **Mweka hazina huwa hana msaidizi**

### **10. UCHAGUZI WA VIONGOZI**

- a. Utafanyika baada ya muda gani

### **11. UKOMO WA MTU KUWA KIONGOZI**

- a. Sababu zinazoweza kusababisha mtu kukoma kuongoza kikundi

### **12. MIKUTANO NA VIKAO VYA KIKUNDI**

### **13. ADHABU MBALI MBALI NDANI YA KIKUNDI**

### **14. VYANZO VYA MAPATO VYA KIKUNDI**

- a. Mfano mapato ya kikundi yatatokana na kuuza bidhaa, ada za wanachama, wafadhili, n.k

### **15. MABADILIKO YA KATIBA YA KIKUNDI**

- a. Katiba ielekeze uwezekano wa kufanya mabadiliko kama kutakuwa na uhitaji na akidi inayotosha kufanya mabadiliko hayo. Akidi inapaswa kuwa zaidi ya nusu ya wanachama wote.

### **16. KUVUNJIKA KWA KIKUNDI**

- a. Katiba ieleze sababu zinazoweza kusababisha kikundi kuvunjika. Pia kieleze akidi inayoweza kufanya maamuzi ya kuvunja kikundi

### **17. MGAWANYO WA RASILIMALI ZA KIKUNDI ENDAPO KIKUNDI KITAVUNJIKA**

- a. Katiba ieleze utaratibu utakaotumika kugawana rasilimali za kikundi iwapo kikundi kitavunjika

### **18. MAJINA YA WANACHAMA WOTE WA KIKUNDI NA SAINI ZAO**

**N. B. Huu ni mwongozo tu lakini kikundi kinaweza kuongeza mambo mengine yatakayoonekana kuwa ya msingi kutegemeana na mahitaji yake.**